ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Collapse

>Advertisement

3d printing Thailand

3d printing services in bangkok

3d printing Thailand Fanpage

รับทำโมเดลจำลองบ้าน อาคาร รถ คน สิ่งของ

รับทำโมเดลจำลอง 3มิติ ต้นแบบทุกชนิด

Reply to this topicStart new topic
FiFA Online ,, เทคนิคท่าการหลอก ต่างๆค่ะ
นู๋เด็กป๋า*
โพสต์ Nov 10 2009, 22:21
โพสต์ #1

ชิกกี้ ชิกกี้ ♥
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : เด็กป๋า
จาก : HEAVEN ♥
หมายเลขสมาชิก : 1,652

สูตรต่างๆเหล่านี้ผู้เล่นสามารถทำได้ทุกตัวค่ะ แต่จะทำแล้วสวยหรือสามารถหลอกคู่ต่อสู้ได้หรือป่าวนั้น
จะขึ้นอยู่กับ Satat ของตัวละครนั้นๆนะค่ะ
## Stat ที่มีผลกับท่าทางการหลอกคือ Stat การเลี้ยงบอล/ส่งบอล ค่ะ ##

ปล.สูตรต่างๆเหล่านี้จะทำได้ง่ายขึ้นถ้าใช้จอยที่มีอนาล็อค

1.ท่าคลึงบอลหลอก (แบบซีดาน)

- กด Shift ค้าง แล้วหมุนอนาล็อค 1 รอบ ทวนเข็มนาฬิกา

2.ท่ากระดกบอลข้ามหัวกองหลัง

- กด Shift ค้าง แล้วหมุนอนาล็อค 1 รอบครึ่งทวนเข็มนาฬิกา

3. การคลึงบอลอยู่กับที่

กด C ค้างเอาไว้+ทิศทางที่ต้องการคลึงบอล ใช้สำหรับหลอกคู่ต่อสู้นอกกรอบเขตโทษด้านซ้าย ขวา
ใช้ได้ดีในจังหวะหลบการเสียบสกัด เพราะเมื่อเราปล่อยปุ่ม C แล้วกดทิศทางตามจะเป็นการกระชากบอลไปในทิศทางนั้น
กดยิงตามได้เลย ถ้าเข้าก็เหมือนในทีวีเลย Fire13+

4. สับขาหลอก

กด Q หรือ shift ค้างไว้นี่แหละจำไม่ได้ แล้วกดทิศทางไปด้านหน้า 2 ที ท่านี้ไม่ค่อยใช้เพราะมันสับหลอกแค่ทีเดียว

5. การวิ่งกระชากบอล (แตะยาวๆ)

กด Shift ค้างไว้ขณะที่เราวิ่ง บอลจะไปไกลตัวเราและทำให้เราวิ่งกระชากได้เร็วขึ้น

6. การยิงฟรีคิก

แนะนำให้หาตัวยิงประจำทีม อัพ Stat Free kick ให้ได้มากกว่า 80 ยิงเข้าเกือบทุกลูก
ไม่เข้าก็ชนคาน (ต้องได้ระยะด้วย) กด D แค่นิดเดียว หัดยิงบ่อยๆ ขั้นแรกไม่ต้องกดทิศทางเพราะ
บอลมันจะไซด์เยอะ แค่กด D เล็งมุมๆก็เข้าแล้ว

7. การเตะมุม

กด A จะเป็นการเปิดลูกโด่ง โหม่งยากมากๆ
กด d จะเป็นการเปิดลูกพุ่ง แนะนำให้ใช้ เพราะจะทำให้ประตูออกมาตัดบอลยาก โอกาสโหม่งได้สูง

8. การส่ง+รับบอลให้บอลพุ่งไปข้างหลังไกลๆ
(ไม่เข้าใจลองทำดูนะค่ะ อิอิ)
ใช้เมื่อเรา 1-1 กับกองหลัง โดยเราหันหลังให้ประตู ให้คนที่จะส่ง กด Shift ค้างไว้ แล้วกด S ส่ง
เมื่อบอลมาถึงตัวกองหน้า ให้กดทิศทางกลับหลังพุ่งไปที่ประตู กองหน้าจะปล่อยบอลแล้วสปริ้นผ่าน
กองหลังตามบอลไปอย่างรวดเร็ว (เจอกองหลังเก่งๆเราจะชนมันล้มเลย ไม่ได้ฟาวด้วย)

### เอาแค่นี้ก่อนนะค่ะ * การเล่น 1 2 หรือชิ่ง หลายๆคนอาจจะรู้แล้วแต่มีบางทริคที่ใช้ได้ดีเลย

--------------------
• มือใหม่หัดโพสค่ะ ผิดพลาดประการใด PM มาบอกก้ได้ค่ะ พร้อมแก้ไข ^^

• อยากได้่อะไร โพสขอไว้ได้ค่ะ จะพยายามหามาให้ค่ะ

• ไม่ขออะไรมากค่ะ แค่แวะเข้ามาบ่อย ๆ ก้พอค่ะ อิอิ

♥ แค่เพียงคำขอบคุณคงไม่ยากเกินไป ,, เพื่อเป็นกำลังใจในการทำงานต่อไปนะค่ะ ♥
Go to the top of the page

+Quote Post
ลบ_ps1768_*
โพสต์ Nov 12 2009, 18:23
โพสต์ #2

ผู้ชม

จะลองเอาไปเล่นดูนะคับ
----- ขอบคุณมากมาย ------

+Quote Post
ลบ_AE92_*
โพสต์ Jun 22 2010, 21:01
โพสต์ #3

ผู้ชม

แหล่มเลยเพ่

+Quote Post
ลบ_AE92_*
โพสต์ Jun 22 2010, 21:11
โพสต์ #4

ผู้ชม

แหล่มเลยเพ่

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic

RSS ไม่มีภาพประกอบ ภาษาไทย โดย IPB Thai: 20th December 2014 - 8:32
An original skin by IPBSkinning