ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Collapse

>Advertisement

3d printing Thailand

3d printing services in bangkok

3d printing Thailand Fanpage

รับโมเดลจำลองบ้าน อาคาร รถ คน สิ่งของ

Reply to this topicStart new topic
Red Alert 2เพิ่มกองทัพไทย แรงสะใจโกงเต็มที่เลยครับ ซ้ำขออภัยนะครับ, เกมส์ Red Alert 2เพิ่มกองทัพไทย
DENTREE
โพสต์ Feb 11 2012, 12:36
โพสต์ #1

เด็กแรกเกิด
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : สมาชิก
หมายเลขสมาชิก : 63,905

Red Alert 2เพิ่มกองทัพไทย

-ประเทศเก่าในเกมส์ : สหรัฐ รัสเซีย ไทย ยูริ
-ประเทศใหม่ในเกมส์ : เขมร อิสราเอล กลุ่มยุโรบ จีน อินโดนีเซีย ปากีสถาน
ทั้งหมด 10 ประเทศ

วิธีเปิดเกมส์ คลิกที่ RA2MD.exe เล่นได้เลยครับ

วิธีเปลี่ยนเสียงเป็น Eng
-นำไฟล์ expandmd96.mix และ expandmd36.mix อยู่ใน Folder เกมส์ออกมาไว้ด้านนอก Folder เกมส์ครับ

วิธีแก้ สำหรับคนที่เปิดภาค Thai Armed Forces 2011 แล้ว error นะครับ
ให้เข้าไปที่ folder ที่ลง Thai Armed Forces 2011 C&C RA2 อันนี้ เช่น
x:Program FilesCommand And Conquer Red Alert 2 Yuris Revenge

แล้วหา file ดังต่อไปนี้ "gamemd.exe" , "RA2MD.exe" , "YURI.exe"
คลิกขวาครับ เลือก Properties
เลือกไปที่ Tab ของ Compatibility
ส่วนของ Compatibility mode ให้ติ๊กที่ [/] Run this program in compatibility mode for:
เลือกที่ "Windows 98 / Windows Me"

[Mediafire~] มี 8 ลิ้ง ลิ้งละ 185Mb ลิ้งสุดท้าย30Mb แตกไฟล์แล้วเล่นได้เลย

โหลดลิ้งที่ 1

โหลดลิ้งที่ 2

โหลดลิ้งที่ 3

โหลดลิ้งที่ 4

โหลดลิ้งที่ 5

โหลดลิ้งที่ 6

โหลดลิ้งที่ 7

โหลดลิ้งที่ 8

Go to the top of the page

+Quote Post
cigomanu
โพสต์ Feb 20 2012, 8:15
โพสต์ #2

เด็กทารก

หมายเลขสมาชิก : 62,498

ขอบคุณครับ

+Quote Post
DENTREE
โพสต์ Feb 20 2012, 20:25
โพสต์ #3

เด็กแรกเกิด

หมายเลขสมาชิก : 63,905

ครับผม พึงหัดอยู่ครับ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic

RSS ไม่มีภาพประกอบ ภาษาไทย โดย IPB Thai: 23rd October 2014 - 7:38
An original skin by IPBSkinning