ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Collapse

>Advertisement

3d printing Thailand

3d printing services in bangkok

3d printing Thailand Fanpage

รับโมเดลจำลองบ้าน อาคาร รถ คน สิ่งของ

Reply to this topicStart new topic
[SaveUfile] Spore, จักรวาลอยู่ในกำมือคุณภา
mingamer
โพสต์ Jul 11 2009, 14:42
โพสต์ #1

เด็กน้อยประจำเว็ปziangames
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : ZianAdmin
หมายเลขสมาชิก : 2

Information :เกมส์นี้เป็นเกมส์บงการจักรวาลด้วยคุณครับ คุณต้องสร้างสิ่งมีชีวิต วิวัฒนาการ สร้างเผ่า สร้างเมือง สร้างยานอวกาศ ตะลุยจักรวาลอันกว้างใหญ่ ทุกสิ่งที่พูดมานี้ คุณจะได้สำผัสมันในเกมส์นี้ครับ

Spec Computer :
Windows XP :

* 2.0 GHz P4 processor or equivalent
* 512 MB RAM
* A 128 MB Video Card, with support for Pixel Shader 2.0
* At least 6 GB of hard drive space

Windows Vista :

* 2.0 GHz P4 processor or equivalent
* 768 MB RAM
* A 128 MB Video Card, with support for Pixel Shader 2.0
* At least 6 GB of hard drive space

Mac :

* Mac OS X 10.5.3 Leopard or higher
* Intel Core Duo Processor
* 1024 MB RAM
* ATI X1600 or NVidia 7300 GT with 128 MB of Video RAM, or Intel Integrated GMA X3100
* At least 4.7GB of hard drive space for installation, plus additional space for creations.
* This game will not run on PowerPC (G3/G4/G5) based Mac systems (PowerMac).

Screen Shot :

Download :

โปรแกรม 7-zip : ใช้สำหรับคายไฟล์ตอนแรกครับ ห้ามลืมลงนะครับ !!

ลิ้งค์ : อันนี้เป็นตัวโหลดโปรแกรม 7-zipนะครับถ้าจะโหลดคลิกเลย

ตัวเกมส์ : ลิ้งค์ Saveufile ครับ [มี 16 partครับ][part 1-15 195 MB , part16 185 MB]

~Part1~~Part2~~Part3~~Part4~~Part5~
~Part6~~Part7~~Part8~~Part9~~Part10~
~Part11~~Part12~~Part13~~Part14~~Part15~
~Part16~

Pass:sporeupbypepfunny

วิธีการลง:
เมื่อแตกไฟล์เรียบร้อยแล้วจะพบโฟลเดอร์ Spore V.thai Up By Pepfunny ให้เข้าไปในนั้น

เมื่อเข้าไปจะพบไฟล์ SPORE.iso ให้ทำการ Mount Image ตามปกติและ Install ตามปกติครับ

(ตอน Install มันจะทำการถามหา CD - KEY ให้ไปเอา CD KEY ในโฟลเดอร์ Crack นะครับ )

เมื่อ Install เกมส์เสร็จเรียบร้อยแล้วให้เข้าไปในโฟลเดอร์ Spore V thai Up By pepfunny จะพบโฟลเดอร์ Crack ให้ทำการเข้าไปด้านในจะพบไฟล์ 2 ไฟล์ ให้คุณก๊อปไฟล์ 2 ไฟล์นั้นไปทับตัวเกมส์

ก็เป็นอันเสร็จสิ้น

Credit:Pepfunny

--------------------
การคัดลอกพาสเวิร์ดให้ถูกต้อง
ภาพนี้แสดงให้เห็นว่าการคัดลอกถูกต้อง

ภาพนี้แสดงให้เห็นว่าการคัดลอกไม่ถูกต้อง

ที่ไม่ถูกต้องเพราะอะไรลองอ่านข้อความข้างในแล้วดูที่วงกลมสีแดงครับ
ที่ผมเอามาลงให้ช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะครับ สำหรับคนไม่รู้จะได้รู้เพราะบางทีท่านอาจจะคัดลอกผิดแล้วคิดว่า พาสที่เขาให้มานั้นผิด
ดังนั้นจึงต้องตรวจสอบก่อนนะครับ ขอบคุณครับที่อ่านและทำตาม

ถ้าท่านได้โหลดไฟล์อะไรก็แล้วแต่ไป ขอแค่ให้คำว่าขอบคุณนะครับ

ผมขอแค่ให้คนโหลดได้มีความสุขนะครับ

คนเราเกิดมา จงสุขใจที่เป็นฝ่ายให้ จงอย่าอยากได้คำว่า ขอบคุณ
เพราะถ้าหวังเช่นนั้น ท่านก็จะไม่มีความสุขใจที่เป็นฝ่ายให้หรือเป็นฝ่ายแจก
แต่ตรงกันข้าม ท่านจะต้องกังวลว่า วันๆนึงใครจะก็อปอะไรท่านไปไม่ให้เครดิต ใครจะก็อปท่านไป
แล้วไม่บอกว่ามาจากท่าน ถ้าทำแบบนี้แล้ว ท่านจะมีความสุขจริงหรือ ในการแบ่งปันของท่าน

สนับสนุนให้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับ
Go to the top of the page

+Quote Post
เสี่ย เก่ง
โพสต์ Mar 27 2010, 18:18
โพสต์ #2

*0*ผู้คุ้มกฎ*0*
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : ผู้คุมกฏ
จาก : ตรงนั้น
หมายเลขสมาชิก : 17,912

ขอบคุณมากๆ ครับ

--------------------
____________________________________________________________________________________

มีปัญหา ลงเกมส์ไม่ได้ ไฟล์เสีย

ให้ตอบไว้ในกระทู้นะครับ จะรีบแก้ให้

รับปรึกษาปัญหาต่างๆได้ที่นี่ แอดมาคุยกันได้นะครับ
> > > game_7696@hotmail.com < < <

+Quote Post
ลบ_ก๊๐ก-LIก๊ก_*
โพสต์ Oct 8 2010, 13:16
โพสต์ #3

ผู้ชม

part 7 เเละ part 13 โหลดไม่ได้คับ ขอหน่อยคับ ขอบคุณมากกกๆๆคับบบ <ขอเเบบด่วนๆนะคับ>

คุณ ก๊๐ก-LIก๊ก ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Oct 8 2010, 13:54

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic

RSS ไม่มีภาพประกอบ ภาษาไทย โดย IPB Thai: 24th October 2014 - 2:52
An original skin by IPBSkinning