ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Collapse

>Advertisement

3d printing Thailand

3d printing services in bangkok

3d printing Thailand Fanpage

รับทำโมเดลจำลองบ้าน อาคาร รถ คน สิ่งของ

รับทำโมเดลจำลอง 3มิติ ต้นแบบทุกชนิด

Reply to this topicStart new topic
โน๊ตบุ๊คที่โบราณที่สุดในโลกกก!
นู๋เด็กป๋า*
โพสต์ Nov 3 2009, 13:46
โพสต์ #1

ชิกกี้ ชิกกี้ ♥
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : เด็กป๋า
จาก : HEAVEN ♥
หมายเลขสมาชิก : 1,652

โน๊ตบุ๊คที่โบราณที่สุดในโลกกก!!

.. สุดบรรยายกับโน๊ตบุ๊คยุคเครื่องจักรไอน้ำ ที่ทำออกมาได้แบบว่าโบราณสุดๆเลยค่ะ
เห็นแล้วอึ้งแต่ว่ามันกลายเป็นจุดเด่นที่ทำให้ใครต่อใครหลายคนอยากเห็น อยากชมมันแถมดูเหมือนกับว่าเป็นกล่องเพลงโบราณอีกต่างหาก ว่าป่าวค่ะ ? อิอิ

โน๊ตบุ๊คโบราณรุ่นนี้ สร้างจากฝีมือช่างไม้ ด้วยการใช้โน๊ตบุ๊ค HP ZT1000 ฝังลงไปข้างในสามารถรันการทำงานได้ทั้ง Winsdows XP และ Ubuntu Linux
โดยมีฟีเจอร์เด่นอยู่ที่ นาฬิกาด้านหน้าที่อยู่ภายใต้กรอบกระจก แถมยังทำให้คีบอร์ดกับเม๊าท์กลายเป็นของโบราณอีกด้วย มีซีดีรอมที่เปิดใช้งานได้จริง เทห์มากๆ เลยค่ะ ห้าๆๆๆ
ลองดูรูปด้านล่างกันเองเลยนะค่ะ ว่ามันถูกโมดิฟายด์มาให้โบราณได้ขนาดไหน !!

ที่สำคัญที่สุดคือสามารถใช้งานได้จริงค่ะ !! แบบนี้คงมีโอกาสตะเวนโชว์ตัวทั่วโลกแน่นอนค่ะ ,, จขกท คอนเฟิร์มค๊าาาา อิอิ

เป็นเกล็ดความรู้เล็กๆน้อย ๆ นะค่ะ .. รู้ไว้ใช่ว่า ไส่บ่าแบกหาม ~ !!

ข้อมูลดีดีจาก :
CODE
http://www.datamancer.net/steampunklaptop/steampunklaptop.htm

--------------------
• มือใหม่หัดโพสค่ะ ผิดพลาดประการใด PM มาบอกก้ได้ค่ะ พร้อมแก้ไข ^^

• อยากได้่อะไร โพสขอไว้ได้ค่ะ จะพยายามหามาให้ค่ะ

• ไม่ขออะไรมากค่ะ แค่แวะเข้ามาบ่อย ๆ ก้พอค่ะ อิอิ

♥ แค่เพียงคำขอบคุณคงไม่ยากเกินไป ,, เพื่อเป็นกำลังใจในการทำงานต่อไปนะค่ะ ♥
Go to the top of the page

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic

RSS ไม่มีภาพประกอบ ภาษาไทย โดย IPB Thai: 1st November 2014 - 17:56
An original skin by IPBSkinning