ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
Portable After Effect Cs3[full]โปรแกรมตัดต่อหนังทำเอพเฟคระดับเทพ!, ได้ยินว่าเทพแล้วอย่าตกใจครับ!เข้ามาชมได้
ลบ_jjbspiderhoodjjb_*
โพสต์ May 5 2011, 13:40
โพสต์ #1

ผู้ชม

tongue.gif Portable After effect CS3 tongue.gif

ถ้าจะบอกว่าเป็นโปรแกรมระดับเทพก็อาจจะเว่อเกินไปเพราะว่าสมองเท่าเม็ดถั่วแบบผม wink.gifก็สามารถเรียนรู้และสร้างสรรค์ผลงานของตัวได้โดยใช้โปรแกรมนี้ tongue.gif
แต่ต้องบอกอย่างนึงว่าโปรแกรมนี้เหมาะกับการทำเอพเฟคเท่านั้น เช่นเอพเฟคด้านสี การซ้อนภาพ ซ้อนวิดีโอ เพราะตัวโปรแกรมไม่ได้ออกแทบมาให้ตัดต่อด้าน
การเปลี่ยนฉาก ตัวหนังสือ subtitle การใส่เสียง ถ้าคุณต้องการตัดต่อธรรมดาไม่ต้องใช้เอฟเฟคก็อาจจะใช้พวกmovie makerที่มากับวินโดว์หรือโปรแกรมเบื้องต้นอื่นๆเพราะมันไม่เหมาะเลยกับโปรแกรมนี้ >:D

ประโยชน์ของโปรแกรมนี้ละ มีอะไร? :smile.gif

ต้องบอกว่าเป็นโปรแกรมที่มีประโยชน์มากสำหรับคนที่ทำหนังแอคชั่น มียิงปืน เลือดสาด ควัน ระเบิด เพราะเราสามารถหาสิ่งเหล่านั้นจากเน็ตและนำมาซ้อนกับวีดีโอของเราได้ และอื่นๆอีกมากมายซึ่งมันมากมายจริงๆดูจากรูปอาจจะคิดว่ามันยากเกินไปไม่รู้จะกดอันไหนก่อนดี แต่เชื่อเถอะครับ เข้ามัน แล้วเรียนรู้จากอินเตอร์เน็ต ไม่มีอะไรยากหรอกครับ

ที่ผมไม่ลงเวอร์ชั่นว่าสุด ขอบอกตามตรงว่าผมไม่มี ohmy.gifและมันใช้กับxp(32bit)ไม่ได้ ก็เลยตัวนี้ละ สมบูรณ์ โอเค และมีประโยชน์ที่สุด 8)

ohmy.gifDowloadที่นี่ ohmy.gif

**เสริมครับ**

*สำหรับผู้ที่สร้างงานขึ้นมาและต้องการเซฟเป็นไฟล์ต่างๆ(export)แต่เลือกชนิดไฟล์ให้ได้ ให้โหลดโปรแกรมQuicktimeมาลงนะครับ*
*ถ้าใครอยากลองทำหนังเอฟเฟคและใส่แสงปืน(muzzle flash)ลองดูในลิงค์นี้ดูนะครับ ผมก็ศึกกษาจากข้างล่างนี่ล่ะ
Realistic Muzzle Flare Tutorial

ขอพูดนิดนึงนะครับ(ไม่รู้จะเอาข้อความนี้ไปเข้าพวกไหน) :'(
ที่คุณเห็นคนจากลิงค์ด้านบนเค้าชื่อfreddie wongเป็นคนทำvideo effectที่เก่งมากโดยโปรแกรมที่เค้าใช้ก็คือโปรแกรมนี้นี่ล่ะ แต่ของเค้ามันcs5
ทีมเอฟเฟคที่เก่งๆผมเห็นอยู่สอง freddiew กับ pwnisher
คุณเคยเห็นคลิปๆนึงที่มีคนหน้าตาเหมือนกันสองคนยืนพูดกันมั้ยครับ(เหมือนมีผมสองคนอยู่ในคลิปอะครับ)คุณสามารถทำได้โดยหาฉากหลังสีเขียว(เขียวอ่อน,เขียวแสบตาอะครับ) อาจจะเป็นผ้าร่มหรือม่านก็ได้มากาง (คุณชมคลิปแต่ละอันของเค้าไปเรื่อยๆเดี๋ยวคุณก็เจอ) ถ่ายตัวคุณหรืออะไรก็ได้ที่คุณอยากจะนำมันมาซ้อนกับวีดีโออีกอัน โดยวิธีการทำคล้ายกับที่ทำmuzzle flashละครับ ที่เหลือคุณคงคิดออกเองนะครับ ว่าอยากสร้างสรรค์อะไร :laugh:

**สำคัญมาก**
โปรแกรมจะถูกลงไว้ที่C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS3\Languages....ภาษาอังกฤษคือตัวEนะครับ

;Dโชคดีครับ ;D
Go to the top of the page

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic

RSS ไม่มีภาพประกอบ ภาษาไทย โดย IPB Thai: 25th April 2014 - 10:45
An original skin by IPBSkinning